มีแต้ม Scb My travel อยู่ประมาณ 1ล้านคะแนน ควรแลกเป็น ROP ไว้เลยมั้ยครับ หรือไม่ควร

ก่อน โควิด ตั้งเป้าหมายว่าจะเก็บเเต้มเก็บไมล์ บิน BC ไปเยอรมัน

โควิดมา การบินไทยสะดุด ได้เเต่มองแต้ม ตาปริบๆ 

ตอนนี้คิดอยู่ว่า แต้มที่มี Scb My travel อยู่ประมาณ 1ล้านคะแนน จะแลกเป็น ROP เลยดีมั้ย เรทตอนนี้ 1.7 คะแนน = 1 rop
เรท ณปัจจุบัน

1ล้านคะแนนก็จะแลก เป็น ROP ได้ประมาณ  588,000 

ควรรีบแลกไว้เลยมั้ยครับ ณ ปัจจุบัน 

หรือควรรอไปก่อน  จากสาถานการณ์นี้ 
(แต้มที่มีตั้งใจว่า คงแลกเป็นROP ไว้นี่เเหละเพราะอยากบิน บิซ คงไม่เอามาแลกเป็นของ)

สิ่งที่ห่วงก็คือ กลัว อนาคต SCB, ROP ปรับเรทเเลก ที่ไม่ใช้ 1.7:1 

รบกวนช่วยวิเคราห์และแนะนำหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่