เปลี่ยน body + แบต Samsung J7prime

สวัสดีครับ ผมใช้ J7prime มา 5 ปีแล้วครับ
ไม่เคยเปลี่ยนแบต แกะออกจากเคสบ้าง เป็นบางครั้ง 
มีรอยเม็ดทรายจากฝุ่น กินตัวบอดี้หลัง นิดหน่อยครับ ทำหล่นหาย 2 รอบ แต่ก็ได้คืนมาทุกครั้ง 
อยากจะซื้อใหม่ แต่มันก็เสียดายครับ  เลยคิดว่าจะเปลี่ยนแบต เพราะมันถึงเวลา พร้อมๆ กับเปลี่ยนบอดี้ ด้วยเลยครับ แล้วจะเก็บบอดี้แท้ ใส่ถุงไว้  

ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ อยากได้แบตแท้ กับตัวบอดี้แท้ ครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ซื้อใหม่ แต่ไม่อยากยกเครื่องนี้ให้ใคร เปลี่ยนใหม่แล้วจะใส่ตู้เก็บไว้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่