ค่าซ่อมเครื่องปริ้นแพง ควรซ่อมต่อมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ขออภัยที่ตั้งกระทู้เกี่ยวกับเครื่องปริ้นบ่อยนะคะ มีความกังวลใจจริงๆค่ะ
เราใช้ Epson l3110 ซื้อมาได้ประมาณ1ปี2เดือนค่ะ ก่อนหน้านี้หมึกสีฟ้าไม่ออกเลยยกไปที่ศูนย์ ช่างบอกว่าสัตว์กัดสายหมึกขาดทำให้สิ้นสุดประกัน ครั้งนั้นเราซ่อมไป 690 บาทค่ะ พอยกมาบ้านกลับปริ้นไม่ได้ กระดาษติด ไฟกระพริบ3ดวง ปิดเปิดเครื่องจนท้อ ทักไปถามทางศูนย์ ทางศูนย์บอกว่าซับหมึกเต็มให้ยกไปเปลี่ยนซับหมึก ค่าใช้จ่าย 700 บาท
เรายังลังเลอยู่ว่าจะยกไปซ่อมดีมั้ย ถ้ายกไป ค่าซ่อมรวมกันก็ 1,390 บาทแล้ว รู้สึกว่ามันแพงเกินไปค่ะ อยากซื้อใหม่แต่ก็ยังเสียดายเครื่องเก่าที่ใช้ได้แป๊ปเดียว หมึกดำหมดไปขวดเดียวเองค่ะ
เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไงกันบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่