ใบขับขี่ ประเทศ ญี่ปุ่น

สวัสดีค่ะอยากปรึกษาเรื่องใบขับขี่การตัดแต้มที่ ญี่ปุ่นค่ะ
พอดีช่วงเดือนที่แล้วได้จอดรถที่ไฟแดง แล้ว ลืมเยียบเบรครถเลยทำให้รถไหลไปชนท้ายรถข้างหน้าแต่คุ่กรณีไม่ได้เป็นอะไรไม่ได้ไป โรงพยาบาล ประกันเครมรถให้หมด แบบนี้จะโดนตัดแต้มกี่แต้มค่ะ

แล้วผ่านมาอีกอามิตย์ ดันถอยหลังรถไปชนท้ายรถเค้าอีกแต่คุ่กรณี ไม่เปนอะไร อันนี้ประกันก็รับเครมให้หมดเหมือนกัน แบบนี้จะโดนกี่แต้มค่ะ

กรณีแบบนี้ แต่พอตำรวจมา ก็ไม่เห็นว่าเรื่องแต้มแล้วก็ไม่มีใบสั่งอะไรให้มาแม้แต่แผ่นเดียวค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่