ถ้าไม่ใช้ หนีบัตรเครดิต จะเป็นอย่างไร

ตอนนี้หนี้เราท่วมเงินเดือนมาก เนื่องจากปัญหาทางครอบครัว
จำเป็นต้องกดเงินในบัตรมาใช้ ซึ่งตอนนี้เราใช้ทุกเดือนแต่ก็ไม่หมด เพราะว่าใช้แค่ขั้นต่ำ 
แล้วช่วงโควิดเงินเดือนก็น้อยลงไปอีก 
อยากรู้ใครพอทราบบ้างคะ ถ้าเราไม่จ่ายแล้วธนาคารจะฟ้อง หรือ ทำอะไรบ้างคะ 
เราจะต้องติดคุกไหม?
ไม่มีความรู้เรื่องกฎหมาย หรือช่วยแนะนำหน่อยค่ะ 😫😫😫

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่