เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนไม่มีอนาคต เลิกดีไหมค่ะ

คือ แฟนเราอายุ34ค่ะ ส่วนเรา25ค่ะ แฟนเราใช้ชีวิตแบบไปวันๆไม่ได้คิดอะไรค่ะ เราแต่งงานกันมา1ปีแล้วค่ะ เราไม่เคยพูดเรื่องครอบครัวจะสร้างครอบครัว อะไรด้วยกัน ว่าจะมีบ้านมีรถ มีลูก ไม่เคยพูดเลยค่ะ ทำงานเลิกงานกลับบ้าน กินข้าว อาบน้ำ เล่นโทรสัพ นอน ถ้าเราพูดเรื่องนี้ทีไรคือทะเลาะอะค่ะ เค้าเคยบอกเราว่าค่อยๆไปเถอะ เราพยายามบอกเค้าให้หางานที่ได้คังเยอะๆเพื่อเก็บตังสร้างครอบครัว เค้าก็บอก อย่ากดดันเราเถอะ ค่อยๆไป แบบนี้อ่ะค่ะ คือเค้าอายุเยอะแล้วนะค่ะ แล้วจะมีตอนไหนอ่ะ คือเค้าไม่ได้คิดอะไรค่ะ คือใช้ชีวิตไปวันๆแล้วจบ ขอแค่วันนี้มีกินก็พอแล้ว เราเครียดค่ะ เราไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ถ้าอยู่แล้วไม่มีอะไรดี ใช้ชีวิตไปวันๆแบบนี้ เราเคยคิดว่าเราอยากเลิกค่ะ แต่ลึกๆก็สงสารเค้า รักเค้า เราควรเดินทางไหนดีค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
34 แล้วนะคะ ไม่ใช่น้อยๆแล้วสำหรับเราอะ   เราว่าถ้าคุณเห็นพฤติกรรมเขาว่าเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ก่อนแต่งงานด้วยแล้ว คุณยิ่งไม่สมควรเอาชีวิตตัวเองไปฝากไว้ด้วยตั้งแต่เเรก ในสมัยนี้รักอย่างเดียวมันไม่พอแล้วนะคะ ยิ่งถ้าวันหนึ่งมีลูก คุณได้ทะเลาะกันเพราะเรื่องเงินแน่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่