Civic เครื่อง 1.5 ทำไมดีกว่า Altis เครื่อง 1.6-1.8 คะ

กระทู้คำถาม
ไม่เข้าใจเรื่องเครื่องรถเลยค่ะ มีคนบอกว่า Civic เครื่อง 1.5 มีแรงมากกว่า Altis 1.6-1.8 ค่ะ กำลังดูเทียบกัน แล้วก็ HRV เครื่อง 1.5 แบบผสมกับไฟฟ้าก็สนใจแต่ไม่เข้าใจระบบรถและกำลังเครื่องยนต์ค่ะ

คันเก่าใช้ Avanza เครื่อง 1.5 อยากได้รถที่มีกำลังในการแซงมากกว่าเดิมค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่