ค้นหา Flight Airasia ที่จองไว้ไม่เจอ โดนยกเลิกหรือเปล่าครับ

ผมได้จอง flight FD8044 BKK-HKT 15 ธันวาคม 2564 ครับ จองตรงกับ Airasia ได้รับการยืนยันแล้ว
หลังจากนั้นได้ลองค้นหาเที่ยวบินนี้โดยการลองทำการค้นหาเที่ยวบินใหม่ ไม่พบเที่ยวบินนี้ในวันนั้นครับ
แต่พบว่ามีเที่ยวบินนี้ในวันเดินทาง ให้เลือกตั้งแต่ 17 ธันวาคม เป็นต้นไปครับ
อยากทราบว่าอันนี้ทางสายการบินตารางบิน หรือเที่ยวบินที่ผมจองเต็มเลยหาไม่เจอแล้ว หรือโดนยกเลิกครับ
ถ้าเที่ยวบินโดนยกเลิกสายการบินจะติดต่อมาให้เปลี่ยนก่อนกี่วันหรอครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เที่ยวบิน FD 8044 เวลา 10.00-11.25 น. ตั้งแต่ 1-16 ธ.ค. ถูดถอดออกไปหมดครับ แปลว่ายกเลิกเที่ยวบินแน่นอนแล้ว แต่ต้องรอสายการบินส่งเมลมายืนยันอีกทีครับ เมลมาสิทธิ์เปลี่ยนแปลงฟรีถึงจะมา

ตอนนี้ก็ให้เตรียมแผนเลื่อนตั๋ว/ที่พัก/รถเช่ารอไว้ครับ เมลมาค่อยเข้าไปเลื่อนตั๋ว เมลน่าจะมาช่วงปลายๆพ.ย. ปกติแอร์เอเชียจะส่งเมลมาแจ้งประมาณ 14-21 วันล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่