AIS Fiber จะสามารถใช้กับกล่อง True ID ได้ไหม?

คือตอนนี้อาศัยอยู่คอนโดค่ะ เดิมใช้ internet True บางทีก็ดูหนังได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แฟนเล่นเกมส์ก็ ping บาง รู้สึกมันไม่ค่อยเสถียรค่ะ เมื่อครบสัญญาแล้วจึงอยากลองเปลี่ยนค่ายดู แต่คือมีกล่อง True ID ที่ได้มาจากที่บ้านค่ะ (ที่บ้านใช้เน็ตทรูและทรูวิชั่น) ก็เลยไม่แน่ใจว่าถ้าเปลี่ยนเน็ตคอนโดเป็นค่ายอื่น กล่อง True ID จะยังใช้ได้ไหม? จะได้ไม่ต้องเสียเงินบริการเช่ากล่อง smart tv ของเจ้าอื่นอีกค่ะ หรือมีใครแนะนำตัวเปลี่ยนให้เป็น smart tv ที่เสถียรๆ ดีๆหน่อย ไม่ค้างหรือกระตุกมากแล้วราคาไม่แพงบ้างไหมคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่