กล้อง​ฟิล​ม์ไฟไม่เข้า?!

กระทู้คำถาม
บอกก่อนนะครับผมไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลยอาจจะเรียกถูกเรียกผิดอันนี้ก็ต้องขอโทษด้วย​ คือไปได้กล้องฟิลม์​มาจากเพื่อน​ ​ของ​Canon รุ่น​Sure shot classic 120​ มาครับ​ สภาพดีเลยรังฟิล์ม​สะอาด​ รังถ่านไม่เป็นสนิม​ ฝาปิดถ่านตรงขอบแตกนิดหน่อย​ ไปดูตาม​YouTube ของเขาใส่ถ่านแล้วจอจะติด แต่ของผมใส่ถ่านแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลย​​ อยากถามว่า​ ซ่อมเอาไปเล่นจะคุ้มรึป่าว​ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่