เคยโดนแฟนเก่าของแฟนตามรังควาญกันไหมคะ ?? แล้วนานเท่าไหร่ มีวิธีจัดการยังไงกันบ้างคะ??

คือเราคบกับสามีมา5ปี จดทะเบียนสมรสกันแต่แต่งงาน แฟนเก่าเขาตามรังควาญเราตั้งแต่วันแรกที่เราคบกันจนปัจจุบัน ปล.แฟนเราเลิกกันกับแฟนเก่าเพราะแฟนเราติดทหารแล้วแฟนเก่าเขาไปท้องกับคนอื่น
ปล2.เราคบกับแฟนโดยไม่ได้แย่งเขามานะคะ ตอนเราคบกับแฟนเขาก็ท้องกับแฟนใหม่ได้2-3เดือนแล้วค่ะ  เขาตามรังควาญเราตั้งแต่วันแรกเลยค่ะ ทักมาด่ามาว่าให้แฟนเราสารพัดว่าให้เราด้วย ไม่ว่าจะบล๊อคไปกี่เฟส เขาก็จะสมัครเฟสใหม่มาตามด่าเรื่อยๆ จะมีหายไปบ้างช่วงเขามีแฟนใหม่ พอเขาเลิกกับแฟนเขาก็ตามมาทักมาด่าแฟนเรากับเราอีก ไม่ว่าจะเหตุการณ์ใหนในชีวิตของเราก็จะสมัครเฟสใหม่@มา มาทักมาด่าตลอด จนมีครั้งหนึ่งเราอดไม่ได้เราก็เลยด่าไป ก็หายไปเลย ผ่านไปนานเกือบปีก็ทักมาอีก ไม่ทันได้รับ@นะคะ สมัครเฟสใหม่มาก็กดทักมาเลย อยู่ซ้ำๆแบบนี้ มันทำให้เรารำคาญใจมากกว่า คือเรารำคาญมาก จนล่าสุดเราท้อง เขาก็สมัครเฟสใหม่มาว่าให้แฟนเราอีก โดยว่า เมียท้องหรอ ฆ่าลูกทิ้งได้ไหม ?? คือเรารู้สึกไม่ไหวกับผู้หญิงคนนี้มากๆ พอจะมีวิธีเอาผิดหรือแจ้งความจับผู้หญิงคนนี้ไหมคะ ปล.เขามีประวัติเสพยาเสพติด เคยบำบัดหลายครั้ง และเคยรักษาโรงพยาบาลศรีธัญญา ก็คือเป็นคนบ้านั้นแหละค่ะ เราควรไม่ถือสา แต่มันก็บ่อยจนทำให้เรารำคาญใจ เรื่องมีมากมายกว่านี้มากค่ะ แต่ย่ออย่างพอจับใจความได้ประมาญนี้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่