คณะบริหาร มอรังสิต เรียนสาขาไหนดี

1.สาขาวิชาการเงินและการลงทุน 2.สาขาวิชาธุรกิจดิจิทัล  สองสาขานี้ผมคิดไม่ตกเลยครับ ด้วยความที่ผมจะกลับไปเรียน ป.ตรี ใหม่ ตอนนี้ผมอายุ 24 ครับ เลยอยากเรียนที่จบมาแล้วสามารถมีความรู้ในการทำธุรกิจเองได้ อยากลองเรียนที่แบบได้สร้างธุรกิจของตัวเอง ได้ทำงานจริงในขณะที่เรียน อยากจบมาแล้วแบบมีงานของตัวเองเลยถ้าเป็นไปได้ 555 เพราะกว่าจะเรียนจบก็เกือบจะ 30 แอบกลัวจะหางานยากด้วยครับ เคยทำงานขายบัตรเครดิตมาตอนอายุ 18-20  ชอบเจรจา พูดคุย และชอบการมีคอนเนคชั่นใหม่ๆ รบกวน พ่อ แม่ พี่ น้อง ช่วยกันแนะนำที่ครับ ผมมึนไปหมดแล้ว  หรือมีสาขาที่ดีกว่านี้แนะนำก็ได้นะครับจะลองไว้พิจารณาดูครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่