เรียนอะไรดี

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้เราอยู่ม.5ค่ะ #dek66 สายวิทย์คณิต เราไม่รู้ว่าจะเรียนอะไรดี อาชีพในอนาคตที่อยากทำก็ไม่มีค่ะ เมื่อก่อนเราชอบคณิตกับภาษามากที่สุด รองลงมาก็วิท(ชอบชีวะสุดค่ะ ฟิสิกส์กับเคมีคือพอเรียนได้ ) เกรดรายวิชาก็ประมาณ 3-3.5-4 ค่ะ แต่ช่วงนี้รู้สึกไม่ได้ชอบอะไรขนาดนั้น ก็เลยเครียดเรื่องนี้มาก ไม่รู้จะไปต่อทางไหนดีเลยค่ะ อีกไม่กี่เดือนก็ม.6แล้ว ยังไม่รู้เลยจะเรียนต่อคณะอะไร (เราเป็นพวกพูดไม่เก่งด้วย ไม่ค่อยพูด พูดไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย😭 เข้าหาคนไม่เก่ง ) 😭😭

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่