ติดผ้าม่าน ในคอนโด เจอแย่ แต่จ่ายแพง!!!

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์ติดผ้าม่านในคอนโด + อยากได้คำแนะนำด้วยค่ะ ว่าควรทำยังไงดี ตอนนี้ผ้าม่านที่คอนโดเละมาก;-;

คอนโดเราพึ่งบิ้วอินเสร็จ เลยจ้างร้านติดผ้าม่านมาติด ซึ่งร้านเราเจอในยูทูป ร้านน่ารักนะคะ แนะนำสีผ้า สไตล์ต่างๆ รวมถึงบอกถึงข้อแนะนำต่างๆ 
ราคาอยู่ที่13000 บาท รวมค่าผ้า ค่าติดตั้งแล้วค่ะ
ซึ่งเป็นราคาที่ถือว่าแพงนะคะ สำหรับเรา ห้องเล็กๆ 28 ตร.ม.

เราจ่ายไป 50% ของราคา พอร้านติดตั้งเสร็จ

เราไปตรวจงาน สิ่งที่เจอคือตกใจมาก คือ 
1. บางจุดผ้าขาด
2. การเย็บผ้าม่าน ใช้เข็มคนละเบอร์ ทำให้เนื้อผ้าม่านขาดเป็นเส้นใยออกมา 😢
3. จากข้อสอง พอใช้เข็มคนละเบอร์ คือใช้เข็มใหญ่ ทำให้ผ้าเป็นรูน่าเกลียดชัดมาก แล้วเป็นทุกชิ้น เฉพาะแนวตั้ง ทั้งผ้าโปร่งและผ้าทึบ ทำให้ผ้าม่านยู่ด้วย
4. บางจุดเย็บมีถั่วงอก 

จริงๆ มีตรงอื่นที่เราไม่โอเคมากๆ อีก แต่หลักๆ ที่เป็นเยอะๆ ประมาณนี้ค่ะ 

เราไม่รู้จะคุยกับร้านยังไงดีเลยค่ะ
ถ้าบอกให้ร้านเปลี่ยนผ้าม่านให้ใหม่ จะเป็นไปได้ไหมคะ

ตอนนี้ที่กลัว กลัวร้านผ้าม่านจะไม่เปลี่ยนผ้าใหม่ให้ แต่จะลดเป็นจำนวนเงินให้ (อันนี้เราเดาเอานะคะ) ซึ่งเราไม่อยากจ่ายอีกที่เหลือแล้วค่ะ เพราะเรายอมรับไม่ได้ 😢
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่