แมวตายแล้วไปไหน????

กระทู้คำถาม
แมวผมพึ่งตายเมื่อวานคับ ตอน5ทุ่ม หลังน้องเสียผมก็เอาน้องไปอาบน้ำ แปรงขน เป่าขน เสดแล้วก็เอาน้องไปนอนที่ประจำของเค้า กะว่ารอให้ถึงเช้าค่อยส่งน้องไปสวรรค์ ด้วยความที่ผมจะใส่บาตรทุกเช้า เมื่อเช้าผมเลยเล่าให้หลวงพ่อท่านฟัง หลวงพ่อท่านก็เมตตากรุณาช่วยสวดให้น้องไปสู่ภพภูมิที่ดีไปสู่สุคติ แต่ที่ยังคาใจคือ ประมาน3ทุ่มครึ่งที่ผ่านมา ผมได้ยินเสียงกระดิ่งซึ่งเสียงนี้ผมจำได้ดีเพราะมันคุ้นหูได้ยินทุกวัน มันเป็นเสียงกระดิ่งจากปลอกคอ ชีโร่ ผมเลยสงสัยว่าสรุปแล้วแมวผมเขายังอยู่ที่เดิมวนเวียนอยู่ที่เดิมหรือไปภพภูมิอื่นที่อื่นเเล้วคับ
แล้วสัตว์มีอายุไขเหมือนมนุษย์มั๊ยคับ แบบตายก่อนกำหนดยังไม่หมดอายุไข ถ้าเปนมนุษย์คือต้องวนเวียนใช้เวรใช้กรรมอยู่กับสถานที่ที่ตายจนกว่าจะหมดอายุไขหรือหมดกรรมถึงจะสามารถไปจุติไปเกิดในภพภูมิอื่นได้ สัตว์เหมือนกันป่ะคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่