อยากโอนหน่วยกิตเข้าเรียนม.รามคำแหงฯเอกภาษาไทยค่ะ สามารถทำได้ไหมคะ?

สวัสดีคุณผู้อ่านทุกท่านนะคะ ตอนนี้หนูเรียนเอกภาษาจีน คณะมนุษย์ฯอยู่ม.ราชภัฏสารคาม ปี2ค่ะ แต่คุณแม่มีโรคประจำตัวและอายุมากแล้ว เลยตัดสินใจใหม่อยากจะเรียนรามฯและทำงานเเบ่งเบาภาระทางบ้านค่ะ
อยากขอสอบถามพี่ๆที่เรียนรามหรือผู้รู้ค่ะว่า?

1.สามารถโอนย้ายหน่วยกิตเอกภาษาจีนม.ราชภัฏไปเรียนเอกภาษาไทยที่ม.รามฯได้ไหมคะ

2.เอกภาษาไทยปี65 ต้องสอบเข้าไหมคะ ถ้าสอบสอบวิชาอะไรคะ

หนูขอขอบคุณที่มาตอบคำถามในกระทู้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่