โทรศัพท์พื้นที่เต็ม ใส่เมมแล้วเหมือนไม่ช่วย

คือ โทรศัพท์พื้นที่จัดเก็บภายในเต็มครับ ก็เลยซื้อ เมมโมรี่การ์ด ขนาด 64GB มาใส่
โทรศัพท์ก็หา เมมโมรี่การ์ด เจอแต่ผมก็เป็นงงครับ
ย้ายแอปไปยัง เมมโมรี่การ์ด แล้วก็พื้นที่จัดเก็บภายในก็ยังเต็มอยู่
ผมอยากได้พื้นที่เพิ่มมา เก็บเกม เก็บแอปต่างๆ เพราะแอปปัจจุบันนี้ก็ 1GB แล้ว ลบไฟล์ไร้ประโยชน์แล้วก็ยังไม่พอ

ความคิดผมคือ อยากให้เหมือนคอม ที่สามารถย้ายไฟล์ต่างๆ จากเอสเอสดีไปยังฮาร์ดดิสก์ แบบประมาณว่าทำให้เอสเอสดีมันโล่งๆ อ่ะครับ
เข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยครับ

หรือมันทำไม่ได้ครับ อยากให้มันเก็บทุกอย่างใน เมมโมรี่การ์ดขนาด 64 GB แทนน่ะครับ เพราะโทรศัพท์ผมแค่ 32GB

ผู้รู้โปรดแนะด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่