ช่วยด้วยครับแมวผม!!

ช่วยด้วยครับ แมวผม ไม่สบาย
อายุแมวน่าจะ 2-3 เดือนได้ครับ ผมเก็บมาเลี้ยง ผมเอามาเลี้ยงได้สัก 1เดือน มีแมวตัวอื่นมาทำร้าย โดนตบไปที่พุง มีแผล1 แผล
จากนั้น อาการก็ซึม ๆ อยู่ประมาณ 5 วันเริ่มทานอาหารเหมือนจะดีขึ้น แต่หลังจากนั้นไม่กี่วัน
พุงเริ่มป่อง ๆ แล้วก็อาเจียน มาพยาธิออกมา
วันนี่เข้าวันที่ 4 แล้ว อาการน้องยังไม่ดีขึ้น ท้องแมวยังป่อง ปากซี๊ด มีกลิ่นเหม็น

ไม่ทราบว่าน้องเป็นอะไรครับ
ผมต้องทำอย่างไร น้องถึงจะหาย
อยากพาน้องไปหาหมอ นะครับ แต่ก็ลำบากเรื่องเงิน กลัวค่ารักษาแพง
ได้แต่พูดขอโทษแมวตลอด สงสาร

มีวิธีที่ผมสามารถทำได้ด้วยตัวเองไหมครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆเลยครับ 🙏🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่