ครบสัญญาเช่า1ปี ต้องต่อใหม่ด้วยหรอครับ

เช่าคอนโดอยู่ครบสัญญา 1ปีแล้ว เจ้าของให้เซ็นต์สัญญาต่ออีก 1 ปี ต้องเซ็นต์ใหม่ด้วยหรอครับ ผมเข้าใจว่าสัญญา1 ปีคืออยู่ให้ครบ หรือเกินได้ แต่หากหลังจากนั้น ต้องการย้ายออกเมื่อไรให้แจ้งก่อนล่วงหน้า 30 วัน คือตอนนี้ผมยังไม่มีแพลนย้ายออกแต่ก็ไม่แน่นอนในอนาคต แต่ให้ต่ออีก1 ปีเหมือนผมต้องเริ่มต้นนับใหม่ คือถ้าไม่เซ็นต์ต่อจะต้องย้ายออกหรอครับ เพราะไม่อยากนับอีก1 ปีใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่