สุนัขไม่ยอมกินอาหาร

หมาเราอายุ2เดือน เราเห็นหมาซึมไม่ยอมวิ่งเล่นไม่กินอาหารมา2วันเราเลยพาไปหาหมอ สรุปคือเป็นพยาธิในเม็ดเลือด หมอบอกเปอร์เซ็นรอดน้อยทำใจไว้เลย ค่าฉีดยา600และหมอบอกต้องไปทุกวัน ตอนแรกหมอจะให้แอดมิทแต่ราคาน่าจะสูงเราเลยไม่ได้ให้แอดมิทเพราะเงินไม่พอ หมอบอกว่าถ้าหมาเป็นไรขึ้นมาอย่ามาโทษหมอนะ เราก็ถามไปว่าไม่ต้องให้กินยาอะไรหรอ หมอก็บอกไม่มีให้กลับบ้านได้เลย ไปแค่ฉีดยา จากที่เราหาข้อมูลมามันต้องกินยาฆ่าเชื้อไม่ใช่หรอ เราก็งงหรือหมายังเด็กอยู่เลยไม่ให้กินเราก็ไม่ใช่หมอด้วย;-; 

พอเอากลับมาบ้านเราก็ลองเอาข้าวบี้ๆให้มันมันก็คาย ยัดไรเข้าปากก็คายหมด มันกินแต่นำ้เปล่า เอาเกลือแร่ให้กินแล้วมันก็ไม่ค่อยกินต้องบังคับ

คำถาม
1.ควรหลีกเลี่ยงอาหารอะไรไหมคะ
2.ควรให้อะไรกินแล้วป้อนยังไง ให้กินโจ๊กได้ไหมคะ(เพราะป้อนง่ายสุดๆแล้ว)
3.ควรเปลี่ยนคลินิกไหม หรือหมอทำถูกแล้ว;-;

หรือแนะนำมาหน่อยค่ะตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงดี ค่าฉีดยาก็แพงมากสำหรับเรา ตอนนี้เราทำใจไว้แล้วแต่ก็ไม่อยากเสียน้องไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่