คนข้างบ้านไม่ค่อยถูกกับบ้านเราแล้วชอบมาด่าบ้านเราแบบไม่มีหลักฐาน เราจะฟ้องให้เขาเสียเงินได้มั้ยคะ?

จากข้อความข้างต้นนะคะ พอดีคนข้างบ้านเป็นน้องของผู้ใหญ่บ้านค่ะ แล้วมาด่าคนในบ้านเราว่ามีปัญหาทำไมต้องไปแจ้งผู้ใหญ่บ้านทำไมไม่ไปแจ้งอบต. บอกว่าบ้านเราไม่รู้หรอว่าอีพวกอบต.มันกินภาษีฟรีๆ เราก็งงนะคะมีปัญหาไม่ให้แจ้งผู้ใหญ่บ้านจะมีผู้ใหญ่บ้านไปทำไม อีกอย่างรู้ค่ะว่ากินภาษีและผู้ใหญ่บ้านก็กินภาษีเหมือนกันแต่แค่ไม่พูด แล้วอีกอย่างค่ะเขาไปได้ยินใครพูดมาก็ไม่รู้ว่าคนในบ้านเราจะเอาพี่ชายเขาออกจากผู้ใหญ่บ้าน ทั้งๆที่ไม่เคยมีใครพูดเลยค่ะ หลักฐานก็ไม่มี อีกอย่างคนไม่ถูกกันแทนที่จะต่างคนต่างอยู่แต่นี่คือชอบหาเรื่องที่บ้านนี่ตลอดเลยค่ะ เราควรทำยังไงดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่