ใครเคยไปเที่ยวตุรกี ในช่วง ถือศีลอด บ้างไหมค่ะ

พอดีวางแผนจะไปเที่ยว ตุรกี อืสตันบูล  ใน ช่วงวันหยุดสงกรานต์ปี 2565 ซึ่งในช่วงดังกล่าว จะต้องกับช่วงถือศีลอดของศาสนาอิสลาม เลยอยาก จะถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ไปเที่ยวช่วงเขาถือศีลอด กัน ว่าเป็นอย่างไร  หาของทานอยากไหมต้องเคร่งหรือปฏิบัติตัวอย่างไรบ้าง  เพราะ เราแพลนว่าจะเดินทางแบบไปเที่ยวกันเอง แบบชิลๆ shoppingตาม ถนนคนเดิน หาร้านอาหารอร่อยทาน สัมผัสชีวิตคนตุรกี  ใครมีข้อมูลหรือมีประสบการณ์ไปเที่ยวในช่วงดังกล่าว รบกวนมาแชร์ให้ฟัวกันบ้างนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่