เราฝันกลางวัน สร้างอีกตัวตนว่าเป็นศิลปินเกาหลี (มีใครเคยเป็นบางมั้ยคะ มันปกติมั้ย?)

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถึงจะไม่ได้ปกติเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้แปลกหรอกค่ะ เพราะเราก็เป็น ในส่วนของเราอาจจะเพราะเราอยากเป็นไอดอล อยากสวย อยากทำอะไรนั่นนี่ต่าง ๆ เราเลยเหมือนสร้างโลกจำลองขึ้นมาในความคิดว่า เออ เราเป็นไอดอลเกาหลีนะ สวยมาก โด่งดัง มีแต่ศิลปินที่ชอบมารุมจีบ บลาๆ เวลาดูรายการแข่งขันต่าง ๆ ของเกา เราก็จะรับบทเป็นผู้ชนะ ได้เดบิ้วตลอด จริงจังถึงขั้นคิดชื่อวง คิดชื่อเมมเบอกันเลยทีเดียว ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็เป็นเพราะว่าเราอาจจะกำลังปลอบใจตัวเองที่รู้ดีว่า ยังไงเราก็ไม่มีทางเป็นแบบนั้นได้อ่ะค่ะ ส่วนในกรณีขอจขกท. อาจจะเพราะจขกท.ดูไอดอลเต้น หรืออะไรมากเกินไป จนจำท่าทางได้ พอฟังเพลงปุป มันก็เลยสามารถจินตนาการภาพว่าเป็นตัวเราไปเต้นอยู่ได้ เราว่าลึก ๆ จขกท.อาจจะอยากเป็นไอดอลก็ได้นะคะ อารมณ์แบบอินกับมันมากอ่ะค่ะ

ส่วนวิธีแก้ของเรา ไม่มีค่ะ ทุกวันนี้ถึงโตขึ้นแล้วเราก็ยังมีโลกในจินตนาการของเราอยู่ แต่เราสามารถแยกความจริงกับจินตนาการออกได้อย่างชัดเจนนะคะ เลยไม่ได้กระทบกับการดำเนินชีวิตในประจำวันเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่