ดอกไม้ในสวน ปลายฝนต้นหนาว

กระทู้สนทนา
รวมๆดอกไม้ในสวนที่บ้านตอนปลายฝนต้นหนาวค่ะ  

ดอกไม้ที่ปลูกไว้ในสวนตอนนี้นะคะ มีทั้งกล้วยไม้ พวงครามออสเตรเลีย กุหลาบสวยๆหลากหลายสายพันธุ์ทั้งฝั่งอังกฤษ เยอรมันและญี่ปุ่น คุณนายตื่นสาย แพงพวย ฯลฯ 

ช่วงนี้อากาศเริ่มเย็นลงทำให้ดอกไม้เบ่งบานออกดอก และก็มีสีสันสดใส ตื่นเช้าๆมาดูแลสวน รดน้ำต้นไม้ ใส่ปุ๋ย เดินดูดอกไม้แล้วค่อยไปเปิดคอมฯทำงาน แค่นี้ก็หายเครียดแล้วค่ะ 🌼🌹❤️

ปล.มันคือความสุขของคนรักดอกไม้😊

ฝากความสดชื่นไปถึงทุกคนนะคะอมยิ้ม29

ตัวนี้จอมยุ่ง ตัวป่วนประจำบ้านค่ะ ป่วนแค่ไหนแต่ไม่ขุดต้นไม้แม่นะคะ😊🐶

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่