มีแฟนเป็นพยาบาล แต่เราอยู่แค่ม.ปลาย/ม.4

ค่ะตามหัวข้อเลยคือเราอยู่ม.4ค่ะ ปัจจุบันอายุ16 ส่วนแฟนเราเป็นรุ่นพี่เรียนคณะพยาบาลค่ะ เรา2คนเป็นผู้หญิงที่คบผู้หญิงนะคะ
ก็คือเลสเบี้ยนอะค่ะความสัมพันธ์เรากับเขาไปได้ดีพอสำควร คบกันได้เกือบปีกว่าเลยค่ะ
แต่พักหลังๆก็ทะเลาะกันเพราะอาจจะเป็นที่เพื่อนเขาพูดให้ฟังก็ได้ค่ะ เชิงประมาณว่า "แฟนแกแค่ ม.4เองนะแต่แกเรียนพยาบาลแล้วไม่อยากคบกับคนที่เรียนคณะสาขาดีๆจบไปมีงานทำดีๆหรอหรืออาจจะคบกับคนที่มีการมีงานดีกว่ามั้ยคบกันเด็กเลี้ยงแกไม่ได้หรอก" คือเรารู้สึกน้อยใจมากค่ะแล้วช่วงนี้พวกตำรวจ ทหาร หรือคนอื่นทักมาหาแฟนเราเยอะมากและช่วงนี้ก็คือเหมือนจะเริ่มห่างกันไปทีละนิดขึ้นทุกวัน จากที่เวลาเขาว่างจะโทรมาหรือทักมาบ้างแต่ไม่ได้คุยกันตลอดเพราะเขาเรียนหนักมากค่ะพอช่วงนี้บางวันไม่ค่อยจะทักมาเลย บางวันก็ทักมาคำ2คำค่ะ 

แล้วเพื่อนๆพี่ๆรู้สึกยังไงบ้าง และมีวิธีไหนแนะนำมั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่