เริ่มจีบยังไงดีอายุมากกว่า7ปี เพศเดียวกัน

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือเราชอบผู้หญิงด้วยกัน เคยเจอพี่คนนี้เมื่อปีที่แล้วเราเห็นก็ว่าเออน่ารักดี แต่ไม่ได้คิดอะไรเกินเลยไปกว่านี้เลยนะคะเพราะตอนนั้นก็มีแฟนอยู่ค่ะ พอมาเมื่อเดือนที่แล้วอยู่ดีๆก็รู้สึกว่าเออทำไมพี่เขามีเสน่ห์ น่ามอง น่ารักขนาดนี้ แล้วอยู่ดีๆเราก็มาสนใจตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ พี่เขาอายุมากกว่า7ปี ภายนอกเขาเป็นคนนิ่งๆเหมือนเรา แต่พอเห็นว่าถ้าอยู่กับคนรู้จักหรือสนิทจริงๆจะเป็นอีกคนที่เฮฮา มีน้ำใจ ดูเอาใจใส่คนรอบข้างมากๆ เราเจอไอจีและฟอลไอจีเขาไปแล้วค่ะ แต่ว่าเขายังไม่รับฟอลเราเลย(ไอจีเขาตั้งเป็นไพรเวท) และสำหรับตัวเราเองไม่ได้กังวลเรื่องอายุเลยนะคะ  แต่กลัวว่าพี่เขาจะมองว่าเราเด็กเกินไปหรือแบบเราจะคุยกันได้หรอ เราเคยคบกับพี่ผู้หญิงมาก่อนแล้วนะคะเกือบ3ปี อายุห่างกันสองปี เลิกกันเพราะทั้งเรื่องงี่เง่า ความคิด ทัศนคติต่างๆ การมีเหตุผล ความเข้าใจของเราและของเขาต่างกัน เรามีความคิดที่โตกว่าเขาในหลายๆเรื่อง มีเหตุผลมากกว่าเขาในหลายๆเรื่อง (ความรู้สึกของเรา/เพื่อนของเราที่กับบอกมานะคะ) เราโตมากับการใช้เหตุผล ใช้ความคิดแบบผู้ใหญ่มาตลอดเลยค่ะ จนมาเจอ(แฟนเก่า) เลยทำให้เรารู้ เข้าใจ และการแยกแยะการใช้เหตุผลหรือใช้ความรู้สึกในเรื่องที่ต่างออกไปค่ะ เลยทำให้เราดีขึ้นในเรื่องของการใช้ความรู้สึกมากขึ้น ตอนนี้เรากับแฟนเก่าเลิกกันไปนานแล้วนะคะ ไม่มีอะไรต่อกันแล้ว เราและเขาก็ไม่ได้รู้สึกอะไรต่อกันแล้วค่ะ ปัจจุบันตอนนี้อยากจะรู้วิธีเข้าหาพี่คนนี้ยังไงดีคะ เจอเขาเกือบทุกวัน เขาเป็นคนที่ทำให้เรารู้สึกขยันในการที่จะทำงานมากขึ้น บุคลิก การแต่งตัว อารมณ์ดีมากขึ้น(แค่เจอหน้าเขา;-;) ฟอลไอจีแล้วแต่เขาก็ยังไม่รับฟอลเราสักที ส่งสายตาให้เขาบ่อยๆก็ด้วยค่ะ(ชอบมองเวลาเขาทำงานมากๆๆๆๆ) แต่ไม่กล้าที่จะทักหรือเข้าไปคุยเลยค่ะ เคยอยากจะซื้อน้ำแล้วเอาไปให้ แต่ก็ติดตรงที่กลัวความคิดเขานั่นแหละค่ะ คือถ้าแบบมันจะดีมันก็ดีไปเลย แต่ถ้าไม่ดีคือเขาจะไม่ชอบเราไปเลยนั่นสิคะ คือเราก็อยากจะทำให้เขาประทับใจด้วยค่ะ เขาโสดไม่มีแฟน ชอบทั้งผู้ชายและผู้หญิงค่ะ(รู้มาจากในเฟสเขาแง) //ใจนึงอยากทำความรู้จักเขาไวๆค่ะเพราะกลัวว่าถ้าวันนึงมันจะสายเกินไปแง

อยากรู้วิธีเข้าหา วิธีจีบอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ ทุกวันนี้ทำได้แค่มองพี่เขา บางทีก็มีสบตากันบ้างค่ะ

ขออนุญาตแท็กห้องเครื่องแป้งนะคะะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่