สาวสอง จะเดบิวเป็นวงเกิลกรุ๊ปเกาหลีได้ไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรามีความฝันตั้งเเต่เด็ก ๆ ว่าอยากจะเป็นนักร้อง พอเริ่มโตขึ้นปัจจุบัน อายุก็ปาไป 19 ปีเเล้ว เริ่มรู้จักวงการเพลง K-POP เกาหลีเมื่อตอนช่วง 2016 เเต่ทางบ้านไม่สนับสนุนทางนี้ + กับเราก็รู้ว่าประเทศเกาหลีไม่ค่อยเปิดรับเพศทางเลือกเเละเราก็มองดูในยุคปัจจุบันก็ยังไม่มี เพศทางเลือกได้มาเป็นเดบิว วงเกิลกรุ๊ปบ้างเลยรวมถึงเห็นเขาจะไปกันก็ตั้งเเต่อายุน้อยๆ ซึ่งเราก็มานั่งคิดดูเราก็อายุ 19 เข้าไปเเล้วกว่าจะออกมาได้จะอายุเท่าไหร่ ด้วยปัจจัยหลายๆอย่างทำให้เราล้มเลิกความคิดก็ต้องตามน้ำเรียนในสิ่งที่ชอบเป็นอันดับสอง เเต่พอเข้าไปเรียนก็ดันไม่ตรงสายส้ะอีก เลยอยากมาถามคนที่พอจะรู้เรื่องนี้บ้างไหมคะ มันมีโอกาสไหม (เชื่อว่าเพื่อน ๆ คงสัยสัยกัน เราร้องเสียงผ.ญได้ค่ะ ชื่นชอบการเต้นเเละร้อง เเต่เราไม่ได้มีเวลาจะฝึกเรายังไม่มีสกิวอะไรเก่ง ภาษาเกาหลีก็ยังไม่รู้อะไร เพียงอยากจะตามหาฝันอีกครั้งเท่านั้นค่ะ ขอบคุณทุกคนนะคะที่เข้ามาตอบมาก ๆเลยนะคะ

พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่