ถ้าจะเข้าคณะอักษรศาสตร์ ศิลปากร เรียนต่อสายสามัญหรือสายอาชีพดี

สวัสดีค่ะ หนูกำลังจะจบม.3แล้ว ลังเลว่าจะต่อสายสามัญหรือสายอาชีพดี เพราะมหาลัยหนูอยากเข้าคณะอักษร ศิลปากร สายอาชีพก็ได้ประสบการณ์ทำงาน สายสามัญก็ได้ความรู้ ลังเลมากค่ะ แล้วถ้าเป็นสายอาชีพ สอบเข้าคณะนี้ มหาลัยนี้ได้มั้ยคะ 😥

แสดงความคิดเห็น