เรียนแล้วรู้สึกไม่ใช่ ควรออกเลยดีไหม ?

คือผมเรียนมหาลัยแห่งหนึ่งไม่ขอระบุชื่อนะ ตอนนี้เรียนมา1เทอม รู้สึกไม่ชอบการจัดการของที่นี่ คือทำอะไรไม่เป็นระบบเลย แล้วที่สำคัญเลย พอลองมองถึงอนาคตรู้สึกว่าคณะที่ผมเรียนอยู่ตอนนี้มันไม่ตอบโจทย์แล้วแน่ๆ  แต่ผมก็เรียนมหาลัยอีกที่คือ มสธ. เลยคิดว่าจะเรียนมสธ. ที่เดียวไปเลยดีกว่า เพราะว่าผมลองคำนวณค่าใช้จ่ายแล้วจากการเรียนออนไลน์ตลอดทั้งเทอม เสียไปประมาณ 15000 บาท ผมควรตัดสินใจออกเลยดีไหม   
ผมรู้สึกว่าตอนนี้ยังถอยทันอ่ะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่