การมีแฟนทำให้เราเป็นผู้ใหญ่ขึ้นรึเปล่า?

ตอนนี้ผมอายุ22 ซึ่งปัจจุบันผมยังเวอร์จิ้น และ ไม่เคยมีแฟนเลย หลายครั้งผมคิดว่าการมีแฟนอาจจะทำให้ผมเป็นผู้ใหญ่ขึ้น เช่น คนมีแฟนจะต้องมีความรับผิดชอบเพิ่มมากขึ้น ใส่ใจคนอื่นมากกว่าที่เป็นอยู่ รู้จักรับฟัง และมีเหตุผล ความคิดนี้เริ่มขึ้นจากเพื่อนที่รู้จักมีแฟนกันหมด และพวกเขาดูมีความเป็นผู้ใหญ่กว่าผม ตัวอย่างเช่น เวลาที่เพื่อนกำลังคุยเรื่องที่จริงจังกันอยู่ผมจะไม่รู้ว่า เรื่องไหนจริงจังเรื่องไหนเล่น สมมติว่า เพื่อนกับแฟนเพื่อนโกรธกันอยู่ ผมก็จะรู้เป็นคนสุดท้ายเสมอ แต่นี้ก็เป็นแค่หนึ่งตัวอย่าง และแน่นอนว่าเรื่องเซ็กก็มีส่วนทำให้ผมอยากมีแฟนด้วย อีกแค่ปีเดียวผมก็เรียนจบแล้ว ถ้าเลยช่วงนี้ไปความรู้สึกพวกนี้ผมยังจะเหมือนเดิมอยู่รึเปล่า เพราะผมรู้สึกว่าผมอยู่คนเดียวมานานจนทำให้บางทีผมอาจไม่คิดอยากมีแฟน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่