พี่ๆสมาชิกชื่นชอบท่านโชกุนในประวัติศาสตร์ยุคไหนมากที่สุดครับ

คุณชื่นชอบโชกุนในสถานะเป็นผู้บริหารประเทศแทนองค์จักรพรรดิและฐานะเป็นหัวคณะรัฐบาลเผด็จการทหารบาฟุกุยุคไหนมากที่สุดครับ 

ส่วนตัวผมชอบโชกุนตระกูลโตกุกาวะในยุคเอโดะมากที่สุดครับ เหตุผลของผมที่ชื่นชอบโชกุนในยุคเอโดะก็เพราะว่า ยุคเอโดะนี่ปรับปรุงรวมศูนย์อำนาจแบบเด็ดขาดแล้วไดเมียวในสมัยเอโดะนี่แทบไม่เหลือเขี้ยวเล็บแล้วและพวกหนังซีรีส์ญี่ปุ่นย้อนยุคหรือภาพยนตร์ญี่ปุ่นย้อนยุคเขาก็ชอบทำเรื่องเกี่ยวกับพระเอกเป็นโชกุนก็เจอแต่ในยุคนี้บ่อยสุดและโชกุนที่เป็นตัวละครหลักหรือเป็นพระเอกของเรื่องก็จะเจอแต่ในยุคเอโดะนี้เยอะสุดแล้วครับ
* จำเป็นต้องตอบ
1. *
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่