วาดภาพประกอบเป็นสื่อการเรียนรู้เกี่ยวกับประวัติศาสตร์อิสลามสามารถทำได้ไหมคะ ?

เห็นว่าตามหลักแล้วไม่สามารถสร้างรูปหรือทำสื่อที่เป็นภาพได้ หากทำจะผิดหลัก จึงอยากทราบว่าการนำเป็นภาพประกอบเพื่อเล่าเรื่องเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ของอิสลามสามารถทำได้ไหมคะ คือในที่นี้เราทำเพื่อการศึกษาค่ะ ไม่ได้มีจุดเป้าหมายเป็นการตั้งภาคีและสร้างรูปเคารพของอัลเลาะห์ ถ้าในบริบทนี้สามารถกระทำได้ไหมคะ วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ 🥺🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้นับถือศาสนาใดครับ แล้วสิ่งที่วาดจะนำไปประกอบการใดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่