Young Lady and Gentleman EP13-14 ดูไปก็ยิ้มไปค่ะเขินคุณพ่อลูกสาม

สวัสดีค่ะ มาหวีดคุณพ่อลูกสาม กับครูพัคต่อจากกระทู้ Young Lady and Gentleman ติดตั้งเเต่ EP เเรก จน EP12 แล้วค่ะ

เนื้อเรื่องกำลังเข้มข้นเลยค่ะ เดินไวอีกเเล้วค่ะจริงๆ ค่ะสำหรับซีรี่ย์เเม่บ้าน เป็น Pace ที่กำลังดีมากค่ะ ไม่เบื่อเลย
ทำให้สงสัยเลยค่ะ อีก เกือบ 40 ตอนที่เหลือ จะวางพลอตยังไงบ้างค่ะ หวังว่าจะไม่ตายตอนท้าย ๆ ค่ะ มาดีเเบบนี้
ที่สำคัญคือ ดูไปก็ประทับใจบทของเรื่องนี้มากค่ะ ตัวละครนี่เเสดงความเป็นมนุษย์ และวัฒนธรรมเกาหลีออกมาสุด ๆ ไปเลยค่ะ
เเต่พวกซีนที่จะรังเเกครูพัคนี่ฮาตลอดเลยนะคะ 55555555555555

ส่วนนี้สปอยตอนที่ 13 และ 14 ทั้งหมดนะคะ

หลังจากที่ครูพัคก็ได้ถามประธานอีว่าจะรับผิดชอบไหมนะคะ ถ้าเป็นโรคหัวใจ สาวก็บอกว่าไม่ค่ะไม่ ไม่ต้องมารับผิดชอบความรู้สึก
เเต่สาวก็ปล่อยต่ออีกค่ะ 55555555555 ก็ตามที่เราได้ดูหน้าพริ้มๆ ของครูพัคในอีพี 1 เลยค่ะ ประธานเป็นรักเเรกของฉันเลย

ประธานของเราเจอสาวชมก็เขินไปอีกค่ะ เเหมผมเหรอ
ค่ะ คุณนั่นเเหละค่ะ 

เเต่ถึงเป็นรักเเรกก็จำไม่ได้ค่ะ เพราะอะไรบอกมี 3 ข้อค่ะ 1 ไม่ได้ใส่เครื่องเเบบ 2 ผมคนละทรง 3 เท่ขึ้นกว่าเดิมมากค่ะ
เเละก็เป็นไปตามที่เรา เอ้ยครูพัคเลือกค่ะ เพราะว่า ประธานเท่ขึ้นเยอะมากๆนะคะ 55555555555555
แหมม ตอนนั้นเค้า 20ปลาย ๆ ตอนนี้เค้า 40 คุณพ่อลูกสาม ก็ต้องเท่ขึ้นเป็นธรรมดาสิคะ 5555555555

หลังจากนั้นตอนเช้าก็เพิ่งรู้ตัวค่ะ ว่าพ่นอะไรออกไปบ้าง 5555555555 ถึงกับต้องอ้างว่าตัวเองภาพตัดเลยทีเดียว
ประธานก็เอ็นดูค่ะ 555555555

เเหมประธานพอออกมาทำงานก็นึกถึงสาวที่มาบอกตัวเองเท่ หัวเราะชอบใจไปอีกค่ะ 555555
// ส่วนตัวคิดว่าเซฮีเล่นซีนนั้นน่ารักมากเลยค่ะ โอ้ยยยเป็นผู้หญิงที่เเสดงฉากน่ารักได้เป็นธรรมชาติเหลือเกินค่ะ

เซรยอนก็จะเเต่งงาน จะหาฤกษ์กันเเล้วนะคะ เเต่เเดบอมดันเห็นผู้ชายควงผู้หญิงอื่นค่ะ ก็ไม่เเน่ใจว่าคบซ้อนหรือวันนัดดูตัวไปไม่รอดก็รอดูกันไปค่ะ

ในส่วนของคุณนายจาง พี่สาวคุณพ่อพัคนะคะ ตอนนี้ก็ได้มาไปมาหาสู่ครอบครัวน้องกันบ่อย ๆ ค่ะ เเต่เพื่อน/เเม่หัวหน้าโจก็ดันไปทักเรื่องจนอีกค่ะ 
ช่างเสี้ยมจริง ๆ ค่ะ ครอบครัวนี้ กลัวว่าตัวเองจะถูกไล่จากห้องที่เพื่อนให้เช่าถูก ๆ ไปลำบากอีกค่ะ

อีกเรื่องหนึ่งที่ชอบในเรื่องนี้คือ ความสัมพันธ์ของครูพัคกับลูก ๆ ทั้งสามของประธานค่ะ
เริ่มมาจากความไม่ค่อยถูกใจกันบ้างในตอนเเรก จนตอนนี้กลายเป็นอีกคนที่เด็ก ๆ ขาดไม่ได้ค่ะ
ถึงกับเป็นห่วง กลัวว่าครูพัคจะเหงา ไม่มีเเฟน เพราะว่าต้องอยู่บ้านคอยดูเเลตนเอง น่ารักจริง ๆ ค่ะ เลยต้องไปหลอกถามกันหน่อย
พอรู้ว่าไม่มีก็เศร้ากันใหญ่ค่ะ

เลยตัองเปลี่ยนคำถามกันสักหน่อยค่ะ 555555555555555 
พอตอบว่ามีก็กรี๊ดกร้าดกันใหญ่ ยิงคำถามรัว ๆ ไม่รอครูตอบเลยค่ะ

คำถามนี่คนอูอยากคอบเเทนมากค่ะ
คุณพ่อเเจนีเนี่ยเเหละค่ะ

เจอที่บ้านที่มาสอนพิเศษค่ะ 555555555

ขอตอบว่าประธานหล่อกว่าค่ะตอนนี้ 5555555555555555

เเละคนที่ชอบก็โผล่มาค่ะ 55555555555 สงสัยจะตอบคำถามลูก ๆ ในใจไปหมดเเล้วนะคะ 

หลังจากที่ครูพัคโดนคุณนายใหญ่เล่นละครใส่ไปเมื่อคราวที่เเล้วนะคะ ก็ไปคิดมากับหัวหน้าโจค่ะว่าเป็นเเค่สมองเสื่อมระยะสั้น
ประธานอีไม่ได้เอะใจอะไร เป็นห่วงอะค่ะเนอะ ก็มาบอกทุกคนค่ะ ว่าให้คอยดูเเล

อ้อ เผื่อมีคนสงสัยเหมือนกัน ep นี้พูดชัดเเล้วค่ะ ว่ามีริมเป็นลูกของลูกสาวคนโตของคุณยายค่ะ 
คือ เป็นพี่สาวของแม่เลี้ยง เเละอากอนค่ะ

2 คนนี้นี่ก็น่าจะเข้าใจกันผิดไปอีกนานนะคะ 5555555

ครูพัคกับประธาน ตั้งเเต่ที่ไปเรียกร้องให้รับผิดชอบนี่ น่ารักกันเหลือเกินนะคะ 5555555

ก็อึดอัดไม่ไหวค่ะ ก็ต้องนัดประธานมาเพื่ออธิบาย(เเถ) ต่ออีกสักหน่อยค่ะ ว่าไม่ได้ชอบตอนนี้นะคะ 555555 จ่ะ ไม่ทันเเล้วค่ะครูพัค

เเหมปากก็บอกครับ ๆ ก็ยิ้มค่ะ ชอบเค้าก็บอกเค้าค่ะประธาน

เเละเเล้วประธานชองเราก็เจอฤทธิ์ของคำสารภาพรักของ Young lady ไปเรียบร้อยค่ะ 555555555 ฝันถึงเเบบงง ๆ กันเลยค่ะ
เเล้วยังไม่รู้ตัวอีกนะคะ เเหม

ไปทำงานก็เห็นเเต่หน้าครูพัคไปอีกค่ะ

คุณนายก็วางเเผนกันใหญ่ค่ะ ว่าต้องไล่ครูพัคออกไปให้ได้
แสดงอาการกำเริบ พร้อมกับต้องราดน้ำผลไม้ใส่เลยค่ะ ดีที่ประธานคิม กับประธานอีกลับมาพอดี

ซีนนี้คือ ขำนะคะ 55555555555555 ฮามากกว่าที่จะดูร้ายอะค่ะ ไม่ไหว 555555555

และอีกเรื่องที่น่าปรบมือให้กับคนเขียนบทก็คือ ความเป็นมนุษย์ในเรื่องนี้ค่ะ นางเอกเรื่องนี้ไม่ได้เป็นพวกทำตัวน่าสงสารค่ะ
ครูพัคเข้าใจค่ะ ว่าคุณนายเป็นโรคสมองเสื่อม (อะเค้าหลอกคนทั้งบ้านค่ะ อันนี้ต้องเข้าใจ)
เเต่มันก็อดโกรธไม่ได้ ถูกไหมคะ มาราดน้ำใส่  มาหาว่าเป็นขโมย
รู้ว่าป่วย มันก็ยังน่าโมโหเเหละค่ะ ก็อดไม่ได้ค่ะที่นะเสียใจ เเละร้องไห้ 

ประธานก็ไปคุยกับคุณนายใหญ่นอกรอบค่ะ บอกว่าจะส่งไปศูนย์ดูเเลเเทน
เลยทำให้ได้รู้ค่ะว่าจริง ๆ เเล้วคุณนายหลอกนะคะ

เเละด้วยความที่ประธานเนี่ยใส่ใจครูพัคที่เป็นครูของลูก ๆ ค่ะ ก็เลยเรียกมาปลอบใจ 😂

สาวก็งงค่ะ อะไรกันคะ พาออกมาทำไมเนี่ย ถามเลยค่ะ ไม่อ้อมค้อม
ประธานก็ชอบฉันใช่ไหมละคะ

555555555555 คุณเค้ายังมึน ๆ อยู่เลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่