ส่งแฟนเข้าบ้าน ?  โดนคนบ้ามาตี แบบนี้ไม่แมนหรือเห็นแก่ตัว ???

รู้สึกเครียดครับ ไม่รู้จะถามใคร ขอถามคนส่วนมากหน่อย
คบกันแฟนสาวได้ 5 เดือน ทำงานใกล้กันแต่บ้านไกลกันมาก จนเมื่อสัปดาห์ก่อนเลิกล็อคดาว ได้ขับรถไปส่งแฟนที่บ้านเขาครั้งแรกตอนดึก เป็นทาวโฮม
อยู่คนเดียว   ยังไม่ต้องคิดถึงเรื่องเข้าบ้าน
กฟ
เพราะลงจากรถมาดันเจอคนบ้าที่ไหนไม่รู้ถือไม้มาโวยวาย บ้านกูๆ จังหวะนั้นแฟนไขกุญแจรั้วบ้านได้พอดี เข้าปุ๊บ ล็อคปั๊บแล้ววิ่งหนีเข้าบ้าน
ผมยังอยู่นอกบ้าน ปกติเกิดมาไม่ค่อยชกต่อย ตะโกนให้แฟนช่วย กดกริ๊งรัวๆ แต่ไม่มีสัญญาณตอบรับใดๆ
วิ่งหนี ตะโกนให้คนช่วย จนมียามหมู่บ้านวิ่งมาช่วยกันจับได้ แต่ก็โดนไปตีที่แขนไปที

จบเรื่องไปกดกริ๊งบ้านแฟน แฟนออกมาหา ผมพูดไปคำเดียวว่า แหมเธอหนีเลยนะ ตอนนั้นกะพูดเล่นๆครับ เสียงก็เล่นๆ
 แต่กลายเป็นเธอไม่พอใจ หาว่าเห็นแก่ตัว ไม่สุภาพบุรุษ จะไปปกป้องผู้หญิงที่ไหนได้ แล้วก็ ห่างๆกันมา

ผมเอาคำถามที่ไปถามเพื่อนๆของผม ก็มีทั้งคนคิดทั้งสองแบบ บ้างว่าก็ไม่แมนจริง จะปล่อยให้แฟนอันตรายหรอ แค่คบกันมา5เดือน ไม่ใช่คนแต่งงานแล้ว
เป็นผู้หญิงเสียโฉมมาทำไง

บ้างก็ว่าอย่างน้อยก็เรียกให้คนช่วย หาม้งหาไม้ ถิ่นบ้านตัวเอง หรือคอยระวังห่างๆ ไม่ใช่หนีเข้าบ้านเสร็จ ล็อคบ้านหายไปเลย แบบฉันรอดแล้วพอ

แต่บางคนก็บอกว่าเขาวางแผนลองใจรึเปล่าคนบ้าอะไรมันจะบังเอิญอยู่แถวนั้นพอดี 

คิดว่าไงครับ ไม่เคยเจอเรื่องแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่