เจอเพื่อนที่ค่อนข้างโรคจิตมีวิธีแก้หรือเอาเขาออกไปจากชีวิตไหมคับ

เป็นเรื่องของเพื่อนเราคับโดนผู้ชายคนนึงตามจีบตั้งแต่ประมาณม.1จนม.6กำลังจะขึ้นมหาลัยตอนแรกก็คิดว่าเรื่องมันจะจบแต่ว่าเขาจะมาหาที่มหาลัย โรคจิตที่ว่านี่คือตอนเสาร์-อาทิตย์เราไปทำอะไรเขาก็รู้ เราบล็อคเฟสหรือไลน์เขาไม่ได้เพราะยังต้องคุยเรื่องงานอยู่เคยพยายามกีดกันเขาออกจากชีวิตแล้วแต่พูดตรงๆว่าน่ากลัว บอกตรงๆทุกรอบว่าที่ทำไม่โอเคและก็ไม่ชอบเคยแรงใส่ก็ไม่จบตอนนี้ก็กำลังเครียดเพราะมันไม่ใช่เรื่องปกติที่แบบเพื่อนชอบเพื่อน ก็เลยอยากรู้ความคิดเห็นคับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่