ขอสอบถามการถอนเงินธนาคารTMBธนชาตหน่อยครับ

คือ ในกรณีที่ เจ้าของบัญชีทำงานอยู่ต่างประเทศ ทำงานเงินเดือนออก ก็จะฝากเข้าบัญชีตลอด ไม่มีบัตรเครดิต ไม่มีแอปใดๆมีเพียงแค่สมุดบัญชี ซึ่งสมุดบัญชีที่ถืออยู่ ณ ปัจจุบัน เป็นสมุดบัญชีธนาคารธนชาต เป็นสมุดบัญชีเก่า ก่อนที่จะมาเป็นชื่อธนาคารTMB ธนชาตครับ
แล้วปัจจุบัน ต้องการถอนเงินออกจากบัญชี เพื่อไปใช้จ่าย แต่ทางธนาคารแจ้งว่าทำไม่ได้ ต้องใช้สมุดใหม่ คือต้องเปลี่ยนสมุดบัญชีใหม่ก่อน พอจะเปลี่ยนสมุดบัญชีใหม่ ก็ต้องใช้เจ้าของบัญชีมาทำการเปลี่ยนด้วยตนเอง
การถอนเงินจากบัญชีเลยทำไม่ได้ ในกรณีนี้เราต้องทำยังไงครับ มีวิธีการดำเนินการยังไงบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่