ขอความอนุเคราะห์ผู้มีประสบการณ์ oppo find x2 pro ถ้าไม่ใส่กระจกกันรอยแบบกาว UV จะใส่แบบไหนดีครับ

ขอความอนุเคราะห์ผู้มีประสบการณ์ เพิ่งสั่งซื้อสมาร์ทโฟน oppo find x2 pro จาก AIS Online ยังไม่ได้ของเลยแต่อยากหาข้อมูลไว้ก่อนครับ เห็นเขาว่ากาว UV มันซึมเข้าไปกัดยาง วงจร ในโทรศัพท์ได้ ถ้าติดแบบกาว UV ประกันจะหมดเลย แล้วถ้าไม่ใส่แบบกาว UV จะใส่กระจกกันรอยแบบไหนดีครับ ขอบคุณครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่