ตามหาการ์ตูนสมัยเด็กครับ

เป็นการ์ตูนที่เคยดูทางช่องทีวีเมื่อประมาณ 10 ปีมาแล้ว เนื้อเรื่องเป็นประมาณว่า ตัวเอกเป็นเด็กผู้ชายอยู่กับปู่ 2 คน พอกลางคืนตอนปู่หลับตัวเอกก็จะออกจากบ้านมาบ้านเพื่อนซึ่งเป็นครอบครัวผีทั้งบ้าน ละก็จะมีเรื่องราวผจญภัยกันต่างๆ ละตัวเอกก็จะกลับมาบ้านมาตอนก่อนที่ปู่จะตื่น มีอยู่ตอนนึงที่ผมจำได้คือ ตัวเอกไปบ้านเพื่อนที่เป็นผีละเขากำลังกินลูกกวาดกันอยู่ละก็ชวนตัวเอกมากินด้วยกัน พอหยิบถุงมาดูปรากฎว่าลูกกวาดหมดอายุมา 8 ปีแล้ว มีหนอนมีแมลงขึ้นเต็มเลย ตัวเอกก็ขยะแขยงละก็ไม่กิน เพื่อนที่เป็นผีก็บอกประมาณว่า แค่ 8 ปีเอง อะไรประมาณนี้ครับ นานมาแล้วอาจจะจะผิดบ้างเล็กๆน้อยๆ ถ้าใครคุ้นๆหรือรู้ชื่อเรื่องช่วยหน่อยนะครับ ถ้าหาฉากลูกกวาด 8 ปีได้ด้วยจะขอบคุณมากๆเลยคับ กราบงามๆทุกคนล่วงหน้าเลยคับบบบ
เพี้ยนปูเสื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่