วิธีแก้ไข iphone 7 plus ติดpassword 6หลัก ค่ะ

ปัญหาที่เกิดขึ้น 
1.ไม่เคยใช้iphone เลยค่ะ มีคนรู้จักแต่ไม่สนิทมาขายให้ อาจจะเเพงด้วยแต่เราก็มีน้ำใจรับไว้นะ ถนัดเอนดรอย มากกว่าค่ะ
2. เมื่อใช้ไอโฟน ไม่เป็น จึงตัดสินใจ ให้ลูกชายใช้ต่อ เข้าไปล้างเครื่องนึกว่าเหมือนเอนดรอยรีเซตค่าโรงงาน แต่หาปุ่มไม่เจอ เราเลย ไปออกจากapple id
แต่ดันลืมไปว่า เรา ใส่พาสเวิด 6หลักไว้ อ้าว แย่แล้ว ใส่เท่าไรก็ไม่ได้ โดนlog   เพิ่มเวลาไปเรื่อยๆค่ะ 
พยายามหาในยูทูป ไม่มี ไม่มีวิธีบอกเลย ค่ะไม่ค่อยเข้าใจ 
จึงตัดสินใจโทรหา support apple บริการดีมากๆค่ะ แนะนำดีค่ะ วิธีแก้มีดังนี้
1. ดาว์นโหลด Itune ลงคอม ค่ะ และlogin apple id ให้เรียบร้อย
2.ให้เสียบสายชาร์จ usbไว้ค่ะ แต่ยังไม่ต้องเสียบกับ iphone นะคะ
3. กดปุ่มเบาเสียง(ในรุ่นไอโฟน7พลัส) ค้างไว้พร้อมทั้งเสียบสายusbเข้าไปค่ะ 
4.หน้าจอ itune จะบอกว่ากำลัง รีเซตไอโฟนเราเครื่องจะสูญเสียข้อมูลทั้งหมดค่ะ  ก็กดยอมรับ ไปเรื่อยๆค่ะ  
5.เครื่องจะรีเซตตัวเองผ่านหน้าจอituneค่ะ ต้องใช้เวลา 
แต่ตอนที่เราตั้งกระทู้ยังไม่เสร็จนะคะ ยังไม่รู้ผลเช่นกันแต่เพียงอยากบันทึกไว้ ว่ามีวิธีแก้ไขได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่