ห้องเช่าไม่ได้ทำสัญญา แต่ไม่คืนเงินประกัน

ตอนที่เข้ามาหาหอถามเจ้าของว่ามีสัญญามั้ย เขาบอกไม่มีเราก็โอนจองไป แล้วกะเข้ามาอยู่ ตอนนี้7เดือนแล้ว จะออกหอกะแจ้งเจ้าของหอเขาบอก/ม่คืนเงินประกันเพราะอยู่ไม่ถึงปีตามสัญญา เอ้าทีนี้เราก็งง เพราะตอนเข้ามาเราถามไปแล้วเรื่องสัญญา แล้วกะบอกว่าไม่มีเรากะคิดไว้น่าจะออกกะออกได้ เพราะหอพักอื่นเขามีสัญญาจะให้แต่ละฝ่ายเซ็นร่วมกัน แต่นี้เข้ามาอยู่เลย สัญญาไม่มีขนาดข้อมูลเอกสารผู้เช่าเขาก็ไม่ได้เอาไปเหมือนที่อื่นๆ แล้วนี่จะไม่คืนเงินประกัน แล้วสัญญาก็ไม่มี ไม่มีแบบลายลักษณ์อักษรอีกด้วย คือไม่มีอะไรเลย สรุปเราต้องยอมหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่