รถชอบจอดทับตารางเหลือง ขวางทางเข้าออกซอย?

ตั้งกระทู้กึ่งถามกึ่งระบายครับ

ภาพนี้คือปากซอยบ้านครับ
ซอย  A คือซอยบ้าน
ซึ่งติดกับสี่แยกใหญ่ เลยรวมเป็นห้าแยกครับ
ทำให้หน้าปากซอยเรา ก็จะมีไฟแดงเป็นของตัวเองด้วยอีก 1 ช่องทาง
ไม่แน่ใจคนส่วนใหญ่อาจจะไม่รู้ รวมถึงคนแถวนั้นด้วย ยกเว้นคนในซอย
เลยทำให้ชอบมีรถที่จะมาจากซ้ายไปขวาของภาพ มาจอดรอไฟแดง โดยทับตารางเหลืองขวางปากซอย พอเวลาไฟเขียวของซอย
คนในซอยก็จะออกไม่ได้ แล้วไฟเขียวของซอยก็น้อยนิดแค่ 8 วิ ก็ยังโดนเบียดเบียน

ไม่รู้จะแก้ยังไงดีครับ
หงุดหงิดมาก เวลาเจอแบบนี้
อยากจะเดินลงไปบอกทุกคันเหลือเกิน
ว่า ตรงนี้ห้ามจอด มันขวางทางเข้าออก

ส่วนใหญ่รถที่มาจอดขวาง มักจะมี 1-2 คัน
ยังพอเหลือที่ให้รถในซอยออกมาต่อท้ายได้
แต่ยังไงก็ไม่ควรขวางใช่มั้ยครับ
มันสิทธิ์ของรถในซอย

บางทีบีบแตรใส่ เค้าก็คิดว่าเราเร่งเค้า
เพราะไฟแดงเค้ายังแดงอยู่ไปไม่ได้
กลายเป็นเรานิสัยเสียอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่