Tablet สำหรับทำงานเกี่ยวกับวาดรูประบายสี ราคาประหยัด ยี่ห้อไหนดี?

ปัจจุบันผมทำงานเกี่ยวกับ วาดรูปและระบายสี (Computer Graphic) บน  PC โดยใช้ photoshop
ผมกำลังมองหา Tablet เพื่อนำมาใช้งานแทน PC เพราะสามารถพกติดตัวไปทำงานที่ไหนก็ได้
ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ
ต้องการ Tablet ราคาประหยัด มีคุณสมบัติดังนี้
1. มี software สำหรับทำงานวาดรูประบายสี (Computer Graphic)
2. มีเมาส์ปากกา รองรับงานวาดรูประบายสี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่