สอบถามสมาชิกผู้รู้ และมีประสบการณ์ครับ

ตอนนี้มีแพลนที่จะกู้เงินสร้างบ้านครับ ซึ่งจะรู้ร่วมกับพี่สาวที่เป็นข้าราชการ ตัวผมเองทำงานบริษัทเอกชน (เงินเดือนรวมโอทีประมาณ 25000 พี่สาวเงินเดือน 18000) จะร่วมกันกู้เพื่อสร้างบ้านในที่ดินของพ่อ แต่ที่ดินตรงนี้ติดจำนองกับธนาคาร สีส้มแห่งหนึ่งอยู่ที่แปดแสนบาท (กู้โดยพ่อเป็น ขรก ครับ) เลยอยากจะถามทุกท่านที่ทราบหรือมี ปสก. ว่า โอกาสที่จะกู้ได้มีมากน้อยแค่ไหนครับ หรือมีวิธีอื่นวิธีไหนบ้างที่จะสามารถกู้ได้ รบกวนชี้แนะแนวทางหน่อยครับ ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ที่จำนองธนาคาร ยอดค่อนข้างสูง ประเมินความเสี่ยงการผ่อน
กู้ร่วมใส่ชื่อ2คนระยะยาวจะมีปัญหาไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่