พ่อผมเป็นคนอิสราม ผมเป็นพุทธมาตั้งเเต่เกิด ผมไม่อยากเปลี่ยนศาสนาควรทำไงดีครับ

ผมกับพ่ออยู่คนละจังหวัดกัน ผมเกิดมาก็ได้ศาสนาพุทธเลยเพราะเเม่นับถือพุทธ เเล้วอีกไม่นานผมจะได้ไปอยู่กับพ่อแล้วผมไม่เคยรู้เกี่ยวกับศาสนาอิสลามเลย ถ้าผมไปอยู่กับพ่อผมจะต้องเปลี่ยนศาสนาไหม ถ้าผมไม่อยากเปลี่ยนพ่อเเม่ต้องเลิกกันหรือป่าวเพราะเเม่ศรัทธาพุทธ ผมก็ผูกพันกับพุทธเหมือนกัน ผมเคยได้ยินมาว่า อิสลามกับพุธ อยู่ด้วยกันไม่ได้ต้องเปลี่ยนศาสนาเป็นอิสลาม ถ้าไม่เปลี่ยนจำเป็นต้องเลิกกัน ตอนนี้ผมยังไม่ได้ไปอยู่กับพ่อนะ เเต่ผมกังวลเรื่องครอบครัวเรื่องญาติพี่น้องพ่อ กลัวเขาจะเกลียดเราว่านับถือศาสนาไม่เหมือนเขา ถ้าผมตอบพ่อไปว่าอยากเป็นพุทธ ญาติพี่น้องพ่อจะเกลียดผมหรือป่าว ผมไม่ได้อยากไปอยู่กับพ่อถาวรหรอกนะ ผมต้องทำตามความฝันหลายๆอย่าง จะให้มันเสียที่ศาสนาไม่ได้ ถ้าถามว่าพ่อผมเสียเเล้วผมนับถือพุทธใครจะทำพิธีให้พ่อถ้างั้นผมจะทำพิธีให้พ่อแบบอิสลามให้ เเต่ผมยังนับถือพุทธได้หรือป่าว (ผมตั้งกระทู้ครั้งเเรกผมขอโทษที่เรียงประโยคไม่ค่อยถูก ผมก็งวลกับอนาคตผมมากผมกลัวว่าผมจะเป็นคนเรร่อนไม่มีครอบครัว)เม่าตาสว่าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่