อยากทราบข้อเท็จจริงของการระบาดของโควิดใน ยุโรปและอิสราเอลล่าสุดครับ

คือ ช่วงนี้หลังจากสื่อต่าง ๆ ประโคมข่าวอิสราเอลและยุโรป มีคนติดเพิ่มขึ้นทั้ง ๆ ที่ฉีดวัคซีนเยอะแล้ว มันก็เลยมีกลุ่มแอนตี้วัคซีนออกมาแสดงตัวมากมายเต็มไปหมด คือผมเจอเยอะมากแทบจะทุกเพจที่ผมอ่านข่าวโควิด
.
กลุ่มแอนตี้นี้ จะมาพร้อมกราฟที่แสดงให้เห็นว่าอังกฤษและอิสราเอลฉีดเยอะแล้วก็ยังติด ยังตาย และสื่อเป็ยนัยสำคัญว่าฉีดวัคซีนไปก็ไม่ช่วยหรอก โรคนี้ติดแล้วเดี๋ยวก็หายจะฉีดวัคซีนให้เสี่ยงผลข้างเคียงเสี่ยงตายทำไม
.
ส่วนตัวผมไม่ค่อยอยากเชื่อพวกแอนตี้วัคซีนครับ เพราะ ผมคิดว่ายังไงฉีดวัคซีนมันก็ต้องป้องกันได้ดีกว่าไม่ฉีดอยู่แล้วไม่งั้นมนุษย์จะทุ่มเทคิดค้นพัฒนาวัคซีนออกมาทำไม
.
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็อยากได้รับข้อมูลที่ตรงความจริงมากที่สุดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่