ผู้หญิงคนเดียวไปเที่ยว1เดือน ยังไงดี...

คือเราจะออกจากงานปีหน้า แล้วจะมีเวลาว่างยาวๆเลยค่ะ55555 ส่วนตัวคิดว่าเป็นช่วงเวลาที่เหมาะแก่การไปทำอะไรสักอย่างมากๆ เพราะว่าเราอายุยังน้อยมีแรง มีเวลา มีเงินพอสมควร ไม่มีหนี้ ไม่มีห้องต้องเช่าอะไร ไม่มีแฟน ครอบครัวก็ทำมาหากินปกติได้ ไม่มีอะไรต้องกังวล
ถ้าไม่ใช่คราวนี้ คิดว่าอาจจะไม่มีคราวไหนที่เหมาะแล้วล่ะในชีวิต

แต่เรากังวลเรื่องความปลอดภัย เงิน นิดนึงค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกว่าเราเคยไปเที่ยวคนเดียวค้างคืนมาหลายคืนอยู่ค่ะ
แต่รอบนี้ไปนานสุด55555
ปกติเราจะพกคัตเตอร์ติดตัวไปด้วยค่ะ เพื่อความสบายใจ
แต่ก็แอบมีความกังวล เพราะว่ารอบนี้กะซื้อเต็นท์ไปใช้ด้วยค่ะ จะได้เซฟเงินด้วย ต่อไปก็กังวลเรื่องไปนอนเต๊นท์คนเดียวนี่ล่ะค่ะ จะเป็นปัญหาอะไรหรือเปล่า สถานที่ คนแถวนั้นจะปลอดภัยไหม เราไม่เคยเป็นสานเต๊นท์เลย

+ อ้อเราขับรถยนต์ไม่เป็น เลยว่าจะเช่ามอไซค์ขี่ยาวๆไปทั้งเดือนเลยค่ะ อันนี้ขี่ขึ้นเขาบ่อยแล้วค่ะ ชิวๆ5555 
แต่ไม่รู้ว่ามันจะโอเคไหมที่จะ แบกเต็นท์บนมอไซค์ 

มีใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างไหมคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่