จะย้ายโบรค แต่สงสัยเรื่อง Credit Limit ครับ

พอดีด้วยเหตุการณ์วันนี้ของ SCBS ระบบล่มเข้า Streaming แล้วค้างทำให้พลาดโอกาสการ ซื้อ-ขาย ทำกำไรและ Cutloss ไปหนักพอสมควร

พอดีเปิดบัญชีโบรคของ BBL ไปแล้วครับ แต่อยากสอบถามเรื่อง Credit Limit พอดีของ SCBS เดิมผมมี Credit Limit อยู่เกือบ 2 ล้าน แต่ BBL มีแค่ 5 แสน ซึ่งเคยโทรไปขอขยายวงเงินแล้ว แต่เหมือน BBL ไม่ยอมอนุมัติให้ ก็เลยไม่ได้ย้ายสักที

เลยอยากทราบว่ามีเทคนิคอะไรที่จะทำให้ขยายวงเงิน Credit Limit ตรงนี้ไหมครับ เพราะปกติผมเล่นตามเงินที่ฝากเข้าไป (บัญชี Cash Balance) อยู่แล้ว แต่เคยอ่านเจอว่า Credit Limit คือตัวกำหนดว่าเราจะ ซื้อ-ขาย ได้ไม่เกินเท่าไรในแต่ละวันก็เลยกังวลครับ

เพราะอย่างของ SCBS ตอนนี้เงินในพอร์ตที่มีก็เกิน Credit Limit ไปพอสมควรแล้ว แต่ขอขยับเพิ่มก็ไม่ให้ ไม่มีปรับขึ้นให้อัตโนมัติด้วย ก็เลยสงสัยว่าเขาใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการขยับตรงนี้กันแน่ 

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่