ขอคำแนะนำกระบะมือสองใช้งานทั่วๆไป

อยากได้กระบะไว้ใช้สักคันครับ แค่มือสองก็พอ เพราะแค่มีไว้ ไม่ได้ไปใช้งานอะไรมากมาย ไว้กลับ ตจว.หรือไปเที่ยวไหนบ้างเท่านั้น
จะจอดซะมากกว่า 
มองๆ นาวาร่า กับ ไทรทัน อยู่ครับ ช่วงปี ก็ไล่ๆกัน ราวๆ 2010 ขึ้นมา
เอาว่า ดูแลง่าย ปัญหาน้อย ขับแล้วสบายใจ ทั้งเครื่องยนต์ อัตราสิ้นเปลือง ความสะดวกสบายในภาพรวมๆ ศูนย์บริการ
ไม่เน้นแต่งซิ่งแต่งสวยอะไร ใช้เดิมๆ แค่ไว้ใช้บางเวลา ก็ประมาณว่า กลับ ตจว.เดือนละครั้ง หรือ มีขนของทั่วๆไปบ้าง เช่น ย้ายห้อง
ไม่ใช่สายลุย สายแรง แค่มีไว้ใช้งานอย่างที่บอกน่ะครับ
หรือ จะมีรุ่นไหนแนะนำก็รบกวนด้วยครับ 
ราคาก็ราวๆไม่เกิน 300000 เพราะเรทนี้ ผมมองเห็น 2 รุ่นนี้อยู่
แต่ถามความรู้สึกตัวเอง คือ ชอบ ไทรทัน แต่เพื่อนบอกให้เล่นรถตลาด มันขายต่อง่ายกว่า เลยดู นาวาร่า ไว้ด้วย 
แต่ อีซูซุ ก็มองอยู่นะครับ น่าจะได้ตัวที่ไฟหน้ารูปข้าวหลามตัด แต่อาจจะเกิน 3 แสนหน่อย แต่เรทการผ่อน ยังแรงอยู่
ผมกะผ่อนไม่เกิน 5-6 พัน น่ะครับ
แล้วก็รู้สึกชอบ ไทรทัน เฉยๆ ซึ่งจริงๆผมไม่เคยใช้กระบะเลย มีแต่ขับรถเก๋ง
ก็เลยมาขอคำแนะนำครับ
ปล.แคป หรือ 4 ประตู ก็ได้ครับ แต่โดยมากน่าจะใช้ หรือ ไปไหนคนเดียวมากกว่า เพราะที่บ้านมีรถเก๋งอยู่แล้ว ถ้าจะไปทั้งครอบครัว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่