ก๊อปลายเส้นนี้ยากมากเลยหรือครับ

เห็นนักวาดหลายคนฝึกฝนจนไม่หลับไม่นอน เพราะ เอาแต่ฝึกก๊อปลายเส้น

ผมอยากวาดลายเส้นแบบ Dragon Ball พอไปทำดูเจอแต่ความผิดหวังเยอะมาก

ก็เลยสงสัยว่า ต่อให้มีแทลเลินทฺ ยังไงก็ต้องลำบาก การลอกลายเส้นมันเป็นไปได้ไหมครับ หรือ อาจได้แต่ต้องใช้เวลานานๆมากๆ

เคยเห็นภาพของ  อ.โอดะ วาดหยำฉา ไม่ค่อยเหมือน ลายเส้น ดราก้อนบอล คนที่เขาวาดมาเยอะ ไม่ได้แปลว่าจะ วาดลายเส้นตามได้ง่ายใช่ไหม

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

ปล. การก๊อปลายเส้นนี่มันยากยังไงอ่ะ มันยากตรงอ่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่