รบกวนถามเกี่ยวกับเพลง Rock สากลครับ (แนว Alternative Metal แต่ไม่ใส่เนื้อหา explicit/PAL ครับ)

ไหนๆใครมีเพลง Rock แนว Alternative Metal ดังๆนี้บ้างไหมครับ (แต่ไม่ต้องใส่เนื้อหา explicit อันแสนเหี้ยมโหด ผมจึงจะใส่เนื้อหาเพลงแบบมันส์ๆสบายๆครับ) แนะนำหน่อยครับคือผมไม่แน่ใจว่าเขาฟังแบบไหนไม่รู้เรื่องเลยครับ

ผมเองก็ชื่นชอบนั่งแต่ฟังเพลงของวง Linkin Park ทุกเพลง (In the End, Numb, What I've Done ฯลฯ) รวมทั้ง Evanescence มีเพลงดังขึ้นหิ้งอย่าง Bring Me To Life ตามมาด้วย Breaking Benjamin มีเพลงเอกอย่าง The Diary of Jane ฯลฯ ประมาณนี้ครับ

ยกเว้น เนื้อหาในเพลง Last Resort ของ Papa Roach นี่ฟังเมื่อไหร่ผมก็เจ็บจนบ้าคลั่งอยู่ดีต้องเลิกฟังเพลงนี้ เพราะมีเนื้อหา explicit ติดมากับปก PAL (Parental Advisory Label) หมายถึง ผู้ปกครองควรให้คำแนะนำครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่